mba *Ueza ataja mbinut -

mde_

mikoa mbalimbali
nanchi waheshimu
uachana na uvamizi
de.
| ya awamu ya sita
ya mazingira kuwa
yo kila Mtanzania
1linzi wa mazingira
wa kuwa serikali
tubwa kutengeneza
ioharibiwa.
kikosi kazi hicho,
'oka Jeshi la Polisi,
hicho kimefanikiwa
1ari za kukaa jirani
walinzi wa watu

kuepuka migogoro
wakulima, wafugaji

Na MWANDISHI WETU, Kivz

VIONGOZI Wa serikali kuanzia ngazi za
VflﬂnEIOJ!. Vijii, kata na wilaya wametakiwa
kuha kisha  wanaunda = kamat za
maridhiano ya kusuluhisha migogoro ya
wakulima na wafugaji.

_Imeelezwa migogoro hiyo imekuwa
ikijitokeza katika baadhi ya maeneo na
kuleta madhara kwa jamii,

Naibu Wazii wa Mifugo na Uvuvi,
Abdallah Ulega, alitoa agizo hilo juzi katika
ziara aliyoifanya Kijiji cha Nakiu, Wilaya
za Kilwa, mkoani Lindi, baada ya kupokea

ero zilizohusu migogoro mingi lliyoanza
kujitokeza wilayani humo inayowahusisha
wakulima na wafugall.

Katika mkutana huo, wananchi wa Kijiji
hichowalililalamikiaJeshilaPolisikutochukua
hatua za haraka wanapopelekewa taarifa
73 wafuﬂi wanaolisha mifugo yao katika
mashamba ya wakulima.

Wakulima hao walidal  wafugaji
wanaofanya vitendo hivyo, wengl ni
wahamiafl katika maeneo hayo, hivyo
wamekuwa  wakisababishia — matatizo
makubwa yakiwemo kuharibiwa mazao yao.

Kutokana na malalamiko yaliyotolewa
na sehemu kubwa ya wakulima hao, Waziri
Ulega alitoa maelekezo kwa watendaji wa
seﬁeﬁli kuanzia ngazi za chini kuanzisha
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*Kamati kutatua migogoro™

va wakulima na wafugaji

la Polisi kutochukua hatua za hara-
ka wanapopelekewa taarifa za waf-
ugaji wanaolisha mifugo yao katika
‘mashamba ya wakulima.

Walisema wafugaji wanaofanya
vitendo htvyo wengi ni wahamiaji
katika maeneo hayo na wanasaba-
~ bisha matatizo makubwa ikiwamo
kuharibiwa kwa mazao yao na wa-

| @ kullnda MAzao yao wa-

mmm KILWA

na kwa usawa ili kuondoa lawama
zinazowakabili za kuonekana wa-
nawapendelea wafugaji  kuliko
wakulima.

Vilevile, aliwaelekeza watendaji
wilayani humo kuwa katika kamati
watakazoziunda waandae mpan-
go mzuri wa kuweka njia kwa
ajili ya kupitishia mifugo ili isiwe
inapita katika mashamba ya
wakulima.

Waziri Ulega pia kukemea viten-
do vya kujichukulia sheria mkon-
oni vinavyofanywa na wakulima

pamoja na wafugaji akisema kuwa

i lmfarwahlvyonlkosanamrmon—

- goni mwa vitendo vmavyochangla

T T LR

aji wake kuhakikisha kamati
hizo zinaundwa ndani ya wiki
moja.

Kuhusu suala la kuweka njia
za mifugo, Kawawa alitoa mwezi
mmoja kwa wataalamu wa mifugo
kwa kushirikiana na wafugaji na
wakulima kuhakikisha njia hizo
zinawekwa ili kupunguza usum-
bufu wa mifugo katika mashamba
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ald Pror vivatawa.
ma Regional complete in 2023, and the
airport will be able 1o serve

oner, Antony
also thanked the 1.5 million passengers 2
: year.

|
u,m "

d\sputes #

lem of livestock entering the

Commissioner also urged pas-
toralists to dig water ponds
r their livestock as another
easure to avoid clashes with

nor to Minister Ulega’s
to the District, a few
go some pastoralists
killed as a result of simi-
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